Amini tu, amini tu. Yote yatendeka, amini tu. Na tuinamishe vichwa vyetu sasa. Baba Mungu, hilo ndilo ombi letu aminifu siku wa leo, tunapoona yote unayowatendea watu siku hizi, ndipo tunakuomba Bwana na tuamini tu, tuamini tu ya kwamba hiyo ni kweli, neno lililoandikwa likidhihirishwa kwetu. Tujalie mambo haya Baba. Sasa usiku wa leo tunataka kukushukuru kwa ajili ya, ya nuru ulioangazia maandiko kwa ajili yetu asubuhi ya leo, na tunaomba usiku wa leo Bwana, kwenye mstari wa maombi ya kwamba utathibitisha neno lako kweli tunayaombea ya makanisa yote na makusanyiko ambayo yamekusanyika kuzunguka vile, vile vile vipaza sauti vidogo nchini kote, kutoka kwenye taifa kote kote, hata kwenye pwani ya magharibi kule juu kwenye milima ya Arizona, chini kwenye mabonde ya Texas, mbali sana hata pwani ya mashariki nchini kote, Bwana, ambako wao wamekutanika. Tuko umbali wa masaa mengi, bali Bwana, sisi tuko pamoja usiku wa leo kama jamii moja waamini tukingojea kuja kwa Masihi. Nasi tunaomba Baba wa mbinguni, ya kwamba wewe utamtuma hivi karibuni kwa ajili ya kanisa lako, kwani tunaomba hayo katika jina lake, amina. Mwaweza kuketi. Salamu za Kikristo kwa nyote mlio hapa usiku huu. Nasikitika sikitika ya kwamba tungali tumesongamana na kufinyana, hata ni shida kwetu kupumua. Hata vyombo vya kubaridisha, hata vikifanya kazi vipi, havifai sana, watu wengi sana kama ingalikuwa tu kanisa la kawaida lililojaa watu, vyombo hivyo vingewagandisha, bali sasa kila mmoja anapepea, akijipepea na vyombo vya kubaridisha hewa vikifumisha kwa nguvu iwezekanavyo. Tunatuma salamu kutoka pwani ya mashariki hata pwani ya magharibi kwa marafiki wetu wote katika Kristo wanaosikiliza tunatuma salamu zetu kule San Jose, ndugu Boda, kile kikundi kule juu. Tunazituma kule milimani, katika Prescott Arizona, kwa ndugu Leo Mesia, pamoja na kundi lake lilo kule juu linalongojea kule kuja kwa Bwana. Tunatuma salamu kwa wale walioko Tucson, waliokusanyika usiku wa leo, wakingojea kule kuja kwa Bwana, chini katika Austin Texas, kwa wale wanaongojea kuja kwa Bwana, kule juu Chicago kwa wale wanaongojea kuja kwa Bwana, kule juu kwenye pwani ya mashariki New York na Connecticut, na vile vikundi vikubwa kule vinavyongojea kuja kwa Bwana hatuna nafasi hapa wanakoweza kuketi. Kwa hivyo inatulazimu tu kuwatumia neno kwa njia ya simu. Tunatuma salamu zetu kwa ndugu Juno Jackson usiku wa leo na kundi lake kule klas... Clarksville, ndugu Lorado kule sitini na mbili na kundi lake wanaongojea kuja kwa Bwana, nasi tumekusanyika hapa usiku wa leo katika kanisa la nyumbani, yale maskani, tukingojea kuja kwa Bwana. Na sasa wengi wenu huenda ikawa hawaku, hawakuwekwa kwenye ibada asubuhi ya leo, lakini natumaini ya kwamba kila mmoja ambaye hakuwako watapata hiyo kanda, kwa maana naamini huo ulikuwa ujumbe moja kwa moja sana kwa kanisa tangu ule ule ujumbe wa mabwana, ni wakati gani nilihisi upako wa Roho nikajisikia nikiongozwa kusema yale niliyosema. Ulikuwa mrefu, ingawaje nilijisikia nikiongozwa kufanya hivyo, nami nafikiri Bwana kwa neno lake alionyesha ni majira gani tunayoishi, na tuhakikishe ya kwamba tunaelewa mambo haya ya ajabu yanayotendeka. Moja wa Biblia ilisema wao walio na hekima ndio watakaoelewa, bali mataifa pamoja na watu watazidi kuwa wanyonge na werevu. Hebu fikiria, Marekani wastani sasa ufikia umri wakati apata miaka ishirini, mnyonge bali mwerevu. Wao hawakuwa na aeroplane siku hizo, na na makombore atomiki, bali waliishi miaka mingi zaidi. Sisi tunazidi kuwa wanyonge na werevu, na werevu wetu ndio utakaotuangamiza. Tu, tutajiangamiza wenyewe. Mungu hatatuangamiza, uerevu wetu utatuangamiza. Imekuwa hivyo daima na itakuwa hivyo tena. Basi Bwana akitujalia, jumapili ijayo asubuhi, sijui nitahubiri nini bali natumaini ya kwamba Bwana iwapo ataturuhusu kuishi na kusitendeke chochote, na iwe ni mapenzi yake, tunatarajia kuhubiri ujumbe mwingine jumapili ijayo asubuhi. Tuwe na maombi kwa ajili ya walio wagonjwa. Jumapili usiku ndipo itani lazimu kurudi Arizona kuwarudisha jamaa yangu kule ili watoto wapate kujiandikisha shuleni. Ndipo nanyi mta tutawaarifu tuwezavyo juu ya mikutano inapo tayarishwa ama nyakati ambazo tuna mahali ambapo tunatarajia kuwa. Kwa hiyo Mungu awabarikini wa nyote. Sasa usiku wa leo, tunapojua ya kwamba ni kwanza, nimechelewa kwa muda wa dakika kumi na tano, saa mbili kasoro kasorobo hapa Jeffersonville, hiyo ni kama saa tatu kasorobo kule kule kule pwani ya mashariki na ndipo yapata saa kumi na moja kwenye pwani ya magharibi. Kwa hivyo tuko karibu machweo ya jua hapa, nami nataka kunena nanyi kwa ibada fupi tu kujaribu kupata upako wa roho, na ndipo ni hii mstari wa maombi, nami nataka makutano haya hapa na makutano waliokutanika mahali penginepo wampate mtu fulani, ndugu yeyote mwenye upako wa roho na tunapoanza kuombea wagonjwa, aende akawawekelee mikono wale walio kwenye makutano yenu, na kumbuka, Mungu yuko mahali pote, ameenea kila mahali. Kwa hivyo kule chini Texas, kule juu California, juu kule Arizona, popote mlipo, wawekeleeni wagonjwa mikono tutakapoanza kuwaombea wagonjwa, nami ninahakika Mungu atayasikia na kujibu maombi. Jambo geni. Jumapili iliyopita usiku nao upako ulikuwa unaendelea, e, na Roho Mtakatifu ilikuwa jambo la ajabu. Sikuwa nimekuwa na msari wa utambuzi kwa miezi na miezi tangu nilipokuwa hapa wakati uliopita, na ndipo kwenda pale kwa aha, ahadi haujui kama yeye ataitimiza, huwezi kusema ataitimiza itakupasa tu kwenda pale na kungojea yeye. Ni mwenyezi, hutenda anayotaka, lakini kusimama pale na kungoja kuona atakayotenda, ndipo unasikia ikikujilia hivyo. Na mwisho wa ulemgo tano, bila kujua ilikuwa nani, bali palikuwepo mtu mm, mm, mahali fulani msarini, aliyekuwa mrefu mwenye upara, naye alikuwa mgonjwa sana na ndipo mwishowe pakatokea mtu fulani hapa jukwaani, naye ameinamisha kichwa chake, naye alionekana mwenye kuugua, ameshika tumbo lake, nami nikadhani wenda huyo akawa yule mtu wa kwanza ama mtu wa pili ama popote ilipokwepo ambaye nilimwombea, maana alikuwa na upara na ameinamisha kichwa chake, mtu mkubwa aliyeinama bali nikatazama, uh, huku na kule, na kumwona yule muungwana ameketi kule, bali alikuwa mwenye furaha. Nikawaza ni wapi, singeweza kuamua ilikuwa wapi. Ningelihisi na kumwona yule mtu mbele zangu, nikahisi ikivuta upande huu, nayo ilikuwa ikitoka nyuma. Nikamtazama ndugu Nevu na hawa wawili walioketi hapa, haikuwa wao. Nikasema mtu huyu yuko upande wa ndani wa kile chumba cha kubatizia nyuma kule. Na mnajua ilikuwa nani? Ndugu Shepherd, sababu ya kutokumtambua, alikuwa ameketi nyuma kule, huku huku kichwa chake kimenamishwa akiomba. Yee alifikiri atakufa, alifikiri hayo kwa majuma kadha. Yaliyopita mke wake alimwambia anunue jozi mpya ya viatu, naye akasema sita uh, zihitaji sitakuwa hapa muda huo wote. Na alikutana nami hivi majuzi kwenye kule uwanjani kwa ndugu Huda akipata sauti na kumsifu Mungu, kasema ninakula nyama ya nguruwe, mayai, nyanya, chochote ninachotaka. Na kwa unyenyekevu akatoa kiti chake na kurudi kule nyuma kabisa, huku akiomba. Unaona, hauhitaji kadi ya maombi, unahitaji tu imani. Unaona? naam sijui kama uliponywa ama la mimi nilisema tu mtu mm, mm, anaomba ana kasoro nafikiri nilitara, nilitaja ilikuwa nini kuumwa na tumbo na anaombea nyuma hapa Bwana Yesu anakuponya Naam, hiyo tu ndio ningemwambia. Mvuto ulikuwa ya kwamba alikuwa yu anaomba, niliweza kuona ilo bali, yaliyotendeka ya bali yanayotendeka, sijui unaona bali unapoiona ikirudi, kila mmoja anatambua inaposema Bwana asema hivi Waona, huyo si mimi ninayenena tena, huyo ni yeye. Lakini mimi usema, yeso, ni daima usema Yesu Kristo amekupoja. Hiyo ni kweli kabisa, alijeruhiwa kwa makosa yetu, kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Unaona, unaona bali inapokuja Bwana asema hivi na ku, kukwambia ya kutenda na yatakayotendeka ya Tazama, hilo itakuwa hivyo. Bali ninaposema Yesu Kristo anakuponya na kukufanya mzima, amini hilo, kwa kwa maana yeye tayari amesema hayo. Mimi narudia tu yale aliyosema, naona ni kurudia tu yale yeye alionyesha. Mnaelewa? Sasa na tuharakishe tukaingia katika neno moja kwa moja, kwa sababu najua ya kwamba wengi wenu niliyo hapa mtasafiri maili nyingi usiku wa leo. Naomba ya kwamba Mungu atawabariki na kuwasaidia na kuwalinda barabarani na sasa ningetaka kufungua usiku wa leo Matayo Mtakatifu sura ya ishirini na moja na aya ya kwanza hata kumi na moja katika Matayo Mtakatifu. Na sasa kama hauna Biblia yako ama unataka kuandika maandiko haya vyema. Na sasa ninyi ambao hamkusikia ule ujumbe asubuhi ya leo na mna chombo cha kunasia sauti sisi hatutaki kamwe kuuza kanda, sisi hatupendelei kuuza chochote. Wakati mwingine katika mikutano mikubwa, watatangaza wana baadhi ya vitabu huko nyuma. Hatupati faida yoyote kwavyo. Ndugu Veil ndiye mwandishi wake zile kanda. Mtu ambaye hushughulikia kazi ya kanda pale, atawaambieni hatupati pesa kwa kanda. Hatufikiria kanda ni ule ujumbe, na mtu anapofikiria akilini mwake kwamba ni fedha, hatatengeneza kanda tena. Hilo ni sawa, niliulizia kuhusu hilo. Nafikiri kanda zetu zinauzwa kama chini ya dola tano au kitu kama hicho. Wasema nini? Tatu na nne kwa hizo kanda kubwa na ndefu. Na mhudumu fulani, niliuliza habari za kanda zake nazo zilikuwa dola tisa za dakika ishirini ama thelathini kwa ujumbe mmoja. Kwa hivyo unaona ya kwamba ndugu yetu Othman kule nyuma hatajiriki yeyote wao kwa hizi kanda ambazo wana, wanasambaza. Unaona wanapata tu za kutosha kuendeleza kazi. Siwezi nikawauliza kuzitengeneza bure, kwa maana inawalazimu kununua kanda na vinginevyo na hiyo mitambo ni ghali sana. Kwanza inagharimu kama dola elfu kumi kuitayarisha kutengeneza kanda hizo. Basi naelewa kwamba hivi karibuni mimi wao hawajalitangaza bado, kuna kusikizwa kwa kanda tena mara kwa mara. Sisi wadhamini mimi usi, si usiki nayo kamwe, hata si, sijapata kuwa katika wowote wa, wa mikutano hiyo. Siko upande huu wala ule. Wao hutuma maombi yao, wadhamini waamua ni nani atakayefuata kwa kutengeneza hizi kanda, nao wanamtumia barua. Hayo tu ndio ninayojua juu yake, wao hushughulikia hayo, kwa maana siwezi angaa kuwaweka watoto wakfu, sembuse kushughulikia kanda, kwa hivyo au kubatiza kwa hivyo moyo wangu wote upo kwenye ujumbe huu. Huo ndio ule mvuto wa tatu na ndio unaonipasa kuwa mwaminifu na mnyenyekevu kwake. Mathayo ishirini na moja moja hata kumi na moja. Nilisema hayo tupate kuwa mkitazama ama kufungua maandiko. Hata walipo hata walipo karibia Yerusalemu, na kufikia Betfag katika mlima wa Mizeituni ndipo Yesu alipotuma wanafunzi wake wawili, akawaambia, enendeni mpaka kijiji kile kinachowakabili na mara mtaona punda amefungwa na mwana punda pamoja naye, wafungueni mniletee. Na kama mtu akiwaambia neno, semeni Bwana ana haja nao, na mara hiyo atawapeleka . Haya yote yamekuwa ili litimie neno lilonenwa na nabii akisema, Mwambieni binti wa Sayuni, tazama mfalme wako amekuja kwako, mpole, naye amepanda punda na mwana punda, mtoto wa punda. Wale wanafunzi wakaenda zao, wakafanya kama Yesu alivyoamuru, wa wakamleta yu yule punda na mwana punda, wakaweka nguo zao juu yao, naye ya akaketi juu yake. Watu wengi katika ule mkutano wakatandaza nguo zao njiani, na wengine wakakata matawi ya mti wakayatandaza njiani. Na makutano waliotangulia na wale waliofuata wakapaza sauti wakisema, Hosana mwana wa Daudi! Ndiye mbarikiwa yeye ajaye kwa jina la Bwana. Hosana juu mbinguni. Hata alipoingia Yerusalemu, mji wote ukataharuki, watu wakisema ni nani huyu? Makutano na wakasema, huyu ni yule nabii Yesu wa Nazareti ya Galilaya. Basi, kama ningechukua somo katika hayo, kwa muda wa kama dakika thelathini, kabla mstari wa maombi haujaanza, ningetaka kuchukua ili kama somo, nini kinachovutia kule mlimani? Naam, ilikuwa siku ya kuchosha na yenye mashaka, na ilikuwa siku isiyo ya kawaida. Tunamwona Yesu hapa akija mpaka Yerusalemu akiwa tayari kuhudhuria Pasaka, the ten, the, na Pasaka ni ambapo mwanakondoo wa Pasaka aliuawa, nayo damu ilipakwa kwenye kiti cha rehema kwa ajili ya, ya upatanisho wa wa watu naye alikuwa amefika kutoka Betfage na alikuwa amefikia kilele cha mlima wa Mizeituni, ambao unaelekea kilima kingine kidogo ambacho Yerusalemu ilijengwa. Naye alipokuwa akitazama, alijua ya kwamba huku kulikuwa kuzuru kwake kwa mwisho. Huu ulikuwa wakati ambao angetolewa mikononi mwao wenye dhambi, nao wangemuua angekufa kifo cha kutisha sana ambacho mwanadamu yeyote amewahi kufa na kuzikwa. Angesalitiwa na walio wake, baadhi yao wakisimama papo hapo wa pamoja naye, naye akiwa Mungu. Alijua yaliyokuwa nioni mwao, na alijua tangu mwanzo mtu ambaye angemsaliti, na alijua ya kwamba mtu huyo alikuwa pamoja naye, ambaye aliketi karibu naye na kumuhesabia fedha zake na kadhalika. Alijua mtu huyo angemsaliti, naye alijua ya kwamba msalaba mkatili wa kiru m uli mngojea kule. Alijua ya kwamba maji mwilini mwake na damu ya mwili wake vingetengana, na ya kwamba damu ingetiririka kutoka paji la uso wake katika matone makubwa kama jasho. Alijua yote hayo yaliokuwa mbele zake, naye anasimama mlimani akiutazama Yerusalemu. watu wa siku hizo walivyojiita siku hizo tabaka bora ya watu wa kidini walimchukia. Makanisa ya siku hizo yalimchukia na kumshutumu hadharani, na kuwashutumu hadharani wote waliomsikiliza, na kama waliondoka na kwenda kuhudhuria mikutano yake walifukuzwa mara moja kutoka ushirika wa kanisa. Si ajabu maandiko yalisema, alikuja kwake nao walio wake hawakumpokea wale waliopaswa kumpenda, wale waliopaswa kumsaidia walikuwa adui zake wa wabaya sana. Naye akatengeneza kundi lake ndogo kutoka baadhi ya watu maskini, wavuvi, watoza ushuru, wasio na elimu. Biblia ilisema ya kwamba baadhi yao walikuwa hata wasio na elimu, wasio na maarifa, wengine wao hata hawangeandika majina yao. Yeye hakuenda kamwe kanisani kuchagua watu wake naye hakukubaliana kamwe na yeyote wa viongozi wa makanisa. Isitoshe, yeye alifuata nyayo za nabii. Hasa alilaumu chochote walichofanya, kama wale wengine mbele yake walivyokuwa wamefanya, kwa sababu wao walikuwa sehemu ya neno, naye alikuwa neno katika ukamilifu wake bali katikati ya yoyote kupitia kila wakati na kila nabii ambaye alikuwako ama ambaye angekuwako, kutakuwa kwa kiasi fulani cha watu ambao wamechaguliwa tangu asili kusikia ujumbe huo, nao wataufuata. Hao hawajali umati wa watu, hawajali lawama za wasioamini, wao wao hawabishani nao, wana wajibu mmoja, huo ni kuamini na kupata kila sehemu yake wawezayo so, you... waingize ndani kama Mariamu aliyeketi miguuni pa Yesu. was... naye Martha alikuwa akimtengenezea chakula chake cha jioni, naye Yesu akamwambia Martha... lakini Martha, unashughulikia mambo ya maisha But... bali Mariamu ametafuta mambo bora zaidi, mwaona mambo ya uzima wa milele. Sasa tunaona ya kwamba wengi wa watu waliokuwa wameelewa wao hawakuwa wa na vitabu kama tulivyo navyo siku hizi, hawakuwa na televisheni ama simu ama chochote kile siku hizo, bali they... kulikuwa na fununu ya kwamba yeye angehudhuria Pasaka, kwa maana wengi wa watu wale, wakiwa watu wa kiroho, walijua ya kwamba yeye alikuwa yule mwana kondoo wa Pasaka kwa maana tayari alikuwa amewaambia mambo ambayo yangetendeka. Na ndipo bila shaka wao wakijua ya kwamba yeye angekuwako na kumpenda, walikumpenda walikuwa wakimngojea. Ulikuwa umati ambao labda ulikuwa ukisukumana, wakibuburushana toka lango hadi lingine, wakiwa macho sana kwa maana walijua angefika wakati wowote, wa walikuwa macho wengine walikuwa wakishangaa, watu hawa wana nini kukimbia kutoka lango moja kufikia lingine? Wanavutiwa wana na nini? Nao wangetazama upande huu na kutazama ule wakitafuta, ilionekana kama walikuwa wakitafuta kitu fulani, wenye kutazamia jambo litakalotokea. to, jamani, jinsi ningetaka kubadilisha somo langu kwa dakika chache na kusema hivi ya kwamba hicho ndicho kisa cha siku hizi, watu ambao wanatazamia kuja kwake wanahamu sana na matarajio makuu. Tunaweza kuhisi ule msongo wao wanatafuta wakiangalia kila tendo na kila ishara, wakizilinganisha na maandiko, na walipoona yale mambo yote yaliyokuwa yamebashiriwa juu yake hata mwisho, walijua ya kwamba mwisho umekaribia. Walitaka kuwa huko, kwa hivyo wakawa macho. Sehemu ya umati ule ilikuwa upande wake katika uchache, wengine wao walimpinga, karibu wote tisini kwa mia walikuwa dhidi yake, na hivyo ni kama ilivyo siku hizi kwenye makundi ya kidini. Inapofikia neno na Kristo kweli kweli, kuna yapata asilimia moja ambao wangeamini. Ile sehemu nyingine hawangelijali kamwe, hata ifanywe nini, wao wangelifanyia mzaa ama kulikashifu vile vile tu. Wakati mambo hayabadiliki sana, historia hujirudia yenyewe pande zote tena, that... Tunaona ya kwamba hiyo ilileta wasiwasi, ilipaswa kufanya hivyo, haina budi kufanya hivyo. waiting... walikuwa wamengoja mengo... walikuwa wakishangaa Angefanya nini alipofika huko? Walitaka kuwa huko wakapate chochote angetenda. Walitaka ilo, walitaka kuiona. Wao walimwamini. Wengine tayari walikuwa wamesikia kwamba yeye yuaje, nao wakaenda kule kumfanyia mzaa. Kwa hivyo, baada ya huko kutazamia kote, kwenye wasiwasi, siku isiyo ya kawaida sana, wakati usio wa kawaida sana, huku makanisa yamelala, watu wamejaa wasiwasi, kulikuwa na watu wengi sana kule, na ndipo ikatendeka juu ya mlima wa Mizeituni kukaja maskini punda mweupe akishuka chini ya kile kilima, I mean, huku kundi la watu likishangilia kwa fujo, wakikata majani ya mitende, wakitupa nguo zao barabarani, wakipiga makelele oh, yeah. Hosana mwana wa Daudi ajaye katika jina la Bwana. Yule maskini nyumbu huyu mpandaji wake alikuwa si mwingine ila masi mpakwa mafuta wa Mungu kwa ajili ya wakati huo. Mungu wakati huo alikuwa akifanya nini? Je, ni mvuto gani mvutogano ulio, uliokuweko ulio kwenye kile kilima? Ni Mungu akifanya historia na Mungu akitimiza unabii na hiyo ndiyo daima inayosababisha kuvutia macho wakusanya wapinzani wote wale nderi wa ujumbe wa, wa asubuhi hii na tai pia. Unaona, wanakusanyika pamoja kuona yanayotendeka. Baadhi yao wakija kwa uchunguzi, wengine wakija kutafuta makosa, baadhi yao wakija kulaumu watu. Wa kila aina hukusanyika, kama tulivyosema asubuhi ya leo, waamini wajifanyao waamini na wasioamini. Wa kuna nini mlimani? Unabii unatimizwa. Sasa tutaona inayotendeka. Sasa, katika kitabu cha Zekaria katika sura ya tisa na aya ya tisa Zekaria mmoja wa manabii alinena katika roho akisema, haya furahini sana, e binti Sayuni, piga kelele, e binti Yerusalemu. Tazama mfalme wako amekuja kwako, ni mwenye haki naye ana wokovu, ni mnyenyekevu, amepanda punda Naamu, maa, na mwana punda mtoto wa punda. Sasa walikuwa na nini wale waandishi? Walikuwa na nini wale makuhani? Walikuwa na nini wale watu wa dini? Haya yaliandikwa miaka mia nne na themanini na saba kabla hajatendeka kwa nabii aliyethibitishwa na tayari alikuwa ya yameandikwa na kuitwa Biblia gombo la chuo cha Agano la Kale. Mbona hawangeliona ya kwamba huo ulikuwa unabii uliotimizwa? Kwa sababu ile ile hawawezi kuiona siku hizi. Wamechukua neno la Mungu na kulitangua mbele za watu, kwa kufundisha kwa mapokeo, mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu na kama waandishi wa ubiri wa udumu watu wa rohoni wanavyoitwa wenye upako wangesoma Bibilia, hawangekuwa wakishangaa nini inayotendeka. Wangejua ni nini, Mungu akitimiza neno lake. Historia ilikuwa ikifanywa, unabii ulikuwa ukitimizwa, wokovu kwa, kwa ulimwengu ulikuwa unawafikia ile siku iliyokuwa ambayo manabii wote walikuwa wakiitazamia, wote walio maku, makaburini walikuwa wakingoja siku hiyo na muwaza hilo, wote waliokufa, wote wenye haki wa damu ya wafia imani na manabii, ambapo alikuwa tayari amepata sauti. Yerusalemu, ei hey, Yerusalemu Umuwaye kila nabii ninayemtuma kwako na kuwaua wenye haki. Ni mara ngapi ningekufunika kwa mabawa kama vile kuku kwa vifaranga vyake? Lakini hukutaka, bali sasa wakati wako umetimia. Kila kitu kilichokuwa kaburini, Ibrahimu, Isaka, Yakobo, manabii wote walingoja saa hii, nalo kanisa lilikuwa nimepofuka kwayo. Ni nani huyu anayesababisha kelele hizi zote? Ni nani mtu huyu aliyesema wakati mmoja? Huyu si yule mwana wa Seremala aliye humu, tunamjua? Je, yeye alipata hekima hii wapi? Naam, hatumuoni akihusiana na yoyote ya shule zetu, hatujui vitabu vyovyote alivyojifunzia. Je, huyu ni nani? Yeye alikuwa jibu la unabii wa nabii naye ndiye huyu akija amepanda mwanapunda mvuto jinsi gani Mungu alikuwa akitimiza neno lake lililoahidiwa saa iliyokuwa ikingoja tangu miaka elfu nne katika mwanzo sura ya tatu na aya ya kumi na tano Mungu alibashiri mzao wa mwanamke utakiponda kichwa cha nyoka bali kichwa chake kitakiponda kisigino chake huo unabii kule kwenye Biblia uliokuwa uli umebashiri kuja kwa mtu huyu. Na hapa hivi karibuni tu kulikuweko nabii aliyeinuka miongoni mwao ambaye alithibitishwa nabii Zekaria, naye akasema ya kwamba enye binti za Yerusalemu, nanye binti za Sayuni, furahini, pazeni sauti, pigeni makelele, kwa maana mfalme wenu yuwaja kwenu mtiivu, mpole, mnyenyekevu amepanda mwana punda. Na hapa wale watu ambao walisoma maandiko hayo siku baada ya siku wakamtazama akiingia amepanda na kulia, ni nani huyu? Unaona Mungu akitimiza neno lake kwa watu ambao iliwapasa kujua ilikuwa nini, bali hawakujua. Mungu anapotimiza neno lake daima inasababisha mvuto kila mara hufanya hivyo, husababisha mvuto fulani, kwa maana ni jambo lisilo la kawaida, si la kawaida. Anapotimiza neno lake kwa yeye wenye mtindo wa kisasa, kwa sababu watu wa kisasa hawaliamini, wana njia zao. Sasa tunaona na turudie maandiko na kuchukua baadhi ya matukio yasiyo ya ya kawaida kwa dakika chache tu tena, ambapo Mungu alitimiza unabii wake. Mungu anaposema kitu chochote, yeye atakitimiza. Mbingu zote na nchi zitapita, bali neno haliwezi kupita kamwe. Kwa hivyo, mara nyingi husababisha kioja, kioja kisicho cha kawaida. Tazama jinsi neno la Mungu lilivyo kama jambo la mzakwa wa watu wanaotarajiwa kuliamini, walakini ni gani sana hata wanalia zama, ni nini hii? ulipata wapi upuuzi huo? ni nani huyu? ni nini hii? Wakati ingaliwapasa kupaza sauti kwa nguvu sana kwa mfalme ajaye katika jina la Bwana, bali kulikuwa kundi dogo tu lililokuwa likifanya hivyo. Kundi dogo tu kwa miaka elfu nne ya unabii, kwa jambo kubwa mno linaloweza kutendeka kwa taifa kwa maana tuna tumaini lote la waliokufa lilitegemea hiyo, wakati wao wote wa usoni ulitegemea hayo. Na wale watu wa dini waliodai eti waliamini walikuwa wakipata sauti zao ni nani, na tamasha hili ni ya nini? Jambo geni ni vile vile, haibadiliki. Sasa ni geni. Some... Hebu natuone baadhi ya mambo mageni kama nilivyosema. Je, nini kilichovutia macho kabla tu hukumu haijaupata ulimwengu na kuangamiza kwa maji? Mzee apataye umri wa miaka mia na ishirini akijenga mtumbwi pasipokuwa na maji ya kuelea kule juu kwa miaka mingi, akisimama mlangoni, akijenga mle ndani, upande wa ndani huko akiutia lami na ndani na nje, na kusema ulimwengu utamezwa na maji katika wakati mkuu wa kisayansi. Je, ni nini kinachogonga gonga kilimani kule juu? Ju ni mzee, jina lake Nu, na yuko kule juu, mzee mkisiri dini. Huyu mzee alisimama juani muda mrefu zaidi, akapatwa na jua, amerukwa na akili na anajenga anachoita safina na kusema maji yatatoka kule juu ambako hamna maji, na yatawachukua watu wote humu, na kila mtu ambaye hata usikie ujumbe wake, na kila mtu ambaye hataingia safi nani atazamishwa. Je, mmepata kusikia jambo kama hilo? Ulikuwa mvuto usio wa kawaida. Na nadania wale watu walipotaka kuwangua kijako, waliondoka wakaenda mbele ya mlango wa ile safila na kucheka. Vipi, ulisema ingenyesha miaka 100 iliyopita? <laughs> babu yangu aliniambia alikusikia huku juu ukisema ya kwamba itanyesha. Naungalu na ungali unachonga chonga kipande hiki cha mbao hapa, mbona huwezi kujitambua mwenyewe? Bali ni kwa Mungu akijitayarisha kuthibitisha ahadi ya kutimiza unabii ambao nabii wake alikuwa ametabiri, jambo lisilo la kawaida kabisa. Mungu akitimiza ahadi yake kwa Nuhu, huku wengine wakicheka. Awesome. Mungu alikuwa pia akijitayarisha kufanya historia kuonyesha wengine hata leo ya kwamba yeye hutimiza neno ye lake No. haidhuru lisionekane kuwa la kweli jinsi gani, na lisilo na maana vipi, yeye hata hivyo kutimiza neno lake. Yeye alikuwa akionyesha kwa mfano, kwa yule mzee aliyekuwa akigongangonga ile safina, kwa ajili ya watu hawa hapa Amerika usiku wa leo na ulimwenguni kote, haidhuru sayansi nasema nini, wanayosema hili lile na linginelo, yeye hata hivyo kutimiza neno lake. Alikuwa akifanya historia. Mbuto alikuwa nini? Siku moja Jambo lisilo la kawaida lilitendeka kule nyuma jangwani, na ilikuwa kijiti kilichowaka moto an na nabii mtoro alikuwa amesimama kule chini jangwani. He, hakusikia sauti kamwe, hakusikia mshindo wowote bali alitazama na kuona kitu kisicho cha kawaida kule juu mlimani Mungu alikuwa akijaribu kuvutia usikivu wake. Ni hivyo hivyo leo, Mungu alikuwa akijitayarisha kutimiza neno lake kwa nabii wake Ibrahimu: uzao wako utakaa miaka mia nne katika nchi ya ugenini, nami nitawatoa kwa mkono wenye nguvu. Naye alikuwa akimtayarishia mtu kazi hiyo jinsi yeye alivyokuwa akita, akitayarisha safina kwa usalama wa wote ambao wangeamini Mungu. Akawasha kijiti hiki na yule mchungaji Musa. Uh, akasema, uh, nitageuka tu nione jambo hili geni lina maanisha nini? got... na alipomfanya Musa kukaribia kila kijiti akamzungumzia. Je, ule mvuto ulikuwa nini? Baadaye, katika sebule ya Pilato, huyu mchungaji alipokitupa kijiti chake chini na kikageuka kuwa nyoka, Mungu akitimiza ahadi yake kwa Musa. Je, ule mvuto kwenye bahari ya Shamu ulikuwa nini? farasi za fara fara farao zilipo Bubu hazwa walipoona upepo wakishuka kutoka mbinguni na kugawanya bahari ya Shamu kutoka kulia hata kushoto, na maskini kundi la watumwa wakiwa wanaenda katika kazi ya Mungu wakavuka hiyo katika nchi kavu ilikuwa nini? Mungu akidumisha neno lake, mauti yakaondoka, watu walio hai wakavuka nao watu waliokufa kiroho wakajaribu kuiga hayo, nao wakazamishwa, Mungu akitimiza unabii na kufanya historia. Huo ndio ulikuwa mvuto kwenye bahari ya Shamu. Je, mvuto ulikuwa nini siku ya pili baada ya hayo, kule kwenye mlima Sinai Watu wote walipoa agizo, wasiwakaribie wasi wasi wake zao, walipoulizwa waoshe nguo zao na kujitakasa wenyewe na kukusanyika mlimani, ambapo mtu fulani jina lake Musa alipokuwa amesema amekutana na Mungu katika nguzo ya moto. Naye Mungu akamwambia Musa, nitashuka miongoni mwa watu nitathibitisha yale niliyokuambia, na mimi ni nani. Nitawaonyesha kwamba mimi ndiye Mungu yule. Hicho ndicho kilichovutia macho, Mungu akitimiza neno lake. Nini kilichovutia? Siku moja katika historia, ambapo taifa fulani lilikuwa limemsahau Mungu, ambapo watu walikuwa wamekuwa baridi na wasiojali ambapo makuhani wote walikuwa wali wameingilia mambo ya kisasa, manabii walitabiri kulingana na mapenzi ya makuhani, na siku hizo kama kawaida walikuwa na mtu mmoja waliyemdhania kuwa mshupavu wa dini. Alinena kuhusu wanawake waliojipaka rangi na wake, wali kila kitu, naye alikuwa mtu wa kuchekesha. Naye mzee huyu alikuwa ameshuka na kumwambia mfalme hata umande hautaitwa au utakuja hata nitakapouita. Nasi tunatambua basi ya kwamba alikuwa amejificha na kulikimbia, naye alikuwa amejificha jangwani mahali fulani. Watu walidhani ya kwamba huenda ikawa amekufa kwa njaa ama ameangamia, bali alikuwa amelishwa vizuri sana na kupewa maji pia naye ndiye huyu hapa akashuka na kusema, je, mmeona ya kwamba mimi nina Bwana asema hivi? Basi kama hamjashawishika bado, hebu twendeni juu ya mlima tukathibitishe Mungu ni nani. Kwa sababu alikuwa na ono lingine kutoka kwa Bwana. Akasema, jichagulieni madhabahu mkalitayarishe, na na mkachague ng'ombe dume, mkawachinje. Nitatengeneza, itatengeneza madhabahu ya Bwana nani pia nitaweka ng'ombe dume juu ya yangu Nasi sote wawili tutatoa sadaka na hebu na Mungu aliye Mungu ajibu, e, anga litenda hayo. Iwapo Mungu hakuwa tayari amemwambia alisema hivyo, baadaye nimefanya hivi kwa yote hayakuwa amri yako Bwana, bali mvuto ulikuwa nini? Mna makuhani 400 waliosimama mlimani naye yu mfalme yumo mle juu katika gari lake pamoja na askari wake wote na walinzi waliomzunguka. Naye huyu mzee mwenye nywele kama sufu za kimbimbi mwenye upara na nywele zilizoning'inia usodi amejishu zungushia kipande cha ngozi ya kondoo, nywele zim, zimemjaa mwilini, huku amesimama na fimbo mkononi na chupa ya mafuta kwenye mkono mwingine alikuwa amesema tu miaka mitatu na nusu hapo mbeleni, hata umanda utaanguka, hata nitakapo, nitakapo wageza akichukua mahali pa Mungu, pamoja na vitu kama duara ya mwanga na vivuli na yote kwa nayonina habari zake. Na hapo yule mzee mshupavu wa dini amesimama mlimani akiwapandisha watu hawa wote kule. Je, nini kilichowavutia? Ilikuwa ni Mungu akizitayarisha kuthibitisha nabii wake kuwa ni wa kweli. God, ilikuwa ni Mungu akitimiza unabii. Mungu pia akifanya historia, akitimiza neno. Miaka mia kadhaa baadaye, palikuwepo mtu aliyekuwa na upako wa roho yule yule, naye akajitokeza kutoka jangwani. Hausiki na madhehebu yoyote, ingawa baba yake alikuwa mtu wa dini wa zamu fulani au kwani bali akatokea jangwani huku amevalia ngozi ya kondoo huku nywele zimemjaa usoni mwake, ba badala ya kuwa zenye mvi zilikuwa nyeusi. Mtu huyu alikuwa na mvuto gani uliowavutia Yerusalemu wote pamoja na yu, Judea? Wengine walikuwa wakiondoka na kusema, kuna mshenzi kule chini anajaribu kuwa kuwazamisha watu majini. Nani amepata kusikia jambo kama hilo? Wengine walikuwa wadadisi wa wakisema, huyu hana budi kuwa masii mmoja. Akasema uenda ikawa ni mmoja wa manabii. Hawakujua wawazie nini bali ilikuwa nini? Ilikuwa ni Mungu akitimiza Isaya 40, ambapo yeye alisema tazama yale angefanya siku za mwisho, jinsi angetuma mtumishi wake na yale angetenda. Ndipo tunaona majuma machache baadaye mtu huyo alikuwa hana shaka kabisa na ujumbe wake, hata akasema, kuna mmoja anayesimama miongoni mwenu ambaye sistahili kuvaa ba viatu vyake. Yeye ya atawabatiza kwa Roho Mtakatifu pamoja na moto, kama nilivyowabatiza kwa maji. Na siku moja kijana mmoja wa kawaida mwenye umri wa kama miaka thelathini akashuka na kubatizwa na mtu huyu. Alipokuja yule nabii alivutiwa sana, huyo nabii akatenda yasiyo ya kawaida siku hiyo. Yale makutano ayanga lijizuia kutazama matendo ya yule nabii alipokuwa kiojana na makuhani upande wa pili wa mto wao, walisema Mungu alijenga madhabahu haya. Doctor Mungu ndiye aliyetuambia kufanya haya Trust. Musa ndiye nabii tunamwamini Musa Trust, sadaka ya kuteketezwa haitaondolewa kamwe. Naweza kumsikia Yohana ki wajibu kasema, je, hamjasoma katika maandiko yale Danieli nabii aliyosema sadaka ya kuteketezwa ya kila siku itaondolewa na saa hiyo imefika sasa. Je, hamjasoma aliyosema Isaya katika sura ya arobaini, sauti ya mtu aliaye nyikani, itengenezeni njia ya Bwana. Hao ni manabii wawili kwangu, okay. Okay. Na jambo lingine, je, ninyi hamkutambua nabii wetu miaka mia nne iliyopita Malaki aliponena katika sura ya tatu na kusema, angalieni, namtuma mjumbe wangu mbele zangu kutengeneza njia yangu. Je, hamjui ya kwamba hii inatimiza unabii? Unabii ulikuwa ukitimizwa na yapata wakati huo, yule nabii akageuka akasema, tazama yu waja pale mwana kondoo wa Mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu. Namu ni mvuto gani? Ilibadilika kutoka kwa nabii hata kwa unabii wake basi, angalieni iliyotendeka hapo, iwaja mtu wa kawaida, hajulikani na yeyote, mwana wa seremala akaja na kuingia majini, ndipo Yohana yule nabii mkuu akasema yes, mimi nahitaji kubatizwa na wewe, nawe waje kwangu. Yeye yeah, akasema kubali hivi sasa, bali kama nabii na neno inatupasa kuitimiza haki yote. So kwa hivyo akaelewa dhabihu ilipaswa kuoshwa kabla haijatolewa, naye akambatiza, naam. Kuna mvuto mwingine uliotokea yeye, yeah. Alipotoka majini, huyu nabii ambaye alikuwa m-mwaminifu sana kutangaza wakati wake na saa, alitazama juu na kuona mbingu zimefunguka na kaona Roho wa Mungu kama huo akishuka juu yake, na sauti ikisema, huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye. Mungu alikuwa akithibitisha ujumbe wa nabii. Ndio ulikuwa mvuto kule Yordani. Mungu aliimba mu, muda mfupi uliopita ama alipaswa kuimba tuli mali mbali sana, mlisimama msalaba wa kale ulioparuza. Je, kuna mvuto gani juu ya mlima Kalvari, tunapoona kwamba ulimwengu wa kidini ulimhukumu na serikali ya Kirumi ilikuwa imemhukumia kifo Your... na hapa alikuwa amening'inia kati ya wahalifu wawili akifo kwa kiu, damu kitiririka kutoka mwilini mwake, amening'inia pale akilia, Mungu wangu, Mungu wangu, bora umeniacha. Na watu wa dini wamesimama pale wakiitazama nabii ulikuwa ukitimilizwa pale pale Kalivari. Wakati huo Daudi um, mwenyewe aliandika, akatenda, akaingia katika roho kama nabii wote, akatenda kama kwamba ilikuwa yeye. Daudi alilia katika Zaburi ishirini na mbili, mungu wangu Mungu wangu, mbona umeniacha? Mifupa yangu yote imeteguka, wamechoma mikono yangu na miguu yangu. Daudi akinena kama kwamba ilikuwa yeye. Na naikuwa Daudi ilikuwa Kristo katika Daudi, na hapo nabii ule ule uliotolewa na wale manabii wote mbalimbali ulikuwa unatimizwa kwenye mlima Kalvari. Je, kuna mvuto gani kwenye mlima Kalvari? God. Mungu akitimiza neno lake. Mvuto mwingine uliokuwa mlimani ulikuwa kwenye siku ya Pentecost. Wakati wote waliokuwa kule kwenye siku ya kidini walidhania ya kwamba wameangamiza washupavu wa dini wote. Hawakuwa wamesikia habari zao kwa muda wa siku kumi. Mara tu kama msinga wajuki wakatokea juu ya lile jengo, wakaingia barabarani wakipiga makelele na kuendelea. Ni nini hii hii, ina maana gani? Hawa watu wote wamelewa. Tazama wa na nabii akasimama na miongoni mwao, jinsi taratibu za nabii zinapaswa kuwa, na akasema: enyi watu wa Uyahudi na ninyi mkaa Yerusalemu na Judea, nijueli jambo hili, mkasikiza maneno yangu. Watu hawa hawakulewa, kama mnadhani wamelewa, lakini jambo hili ni lile lililonena na, na Bwana kwa Yoweli nabii: itakuwa siku za mwisho nitamwagia watu wote Roho yangu huo ndio uliokuwa mvuto. Watu wa dini baada ya kumsulubisha yule mkuu wa uzima na kila kitu, bado hawakuona ile ahadi ya kuja kwa Roho Mtakatifu. Mvuto ni nani huyu? Hii ina maana gani? imekuwaje kwa watu hawa jamani? Ni vile vile leo. Tutapata mambo mengi kusudi tu, tukailete kwa saa hii. Ni vile vile leo Jambo lile lile linatendeka, maswali yale yale yanaulizwa. Kazi ya hizo zote ni za nini? Angalieni huku, kuna kule barabarani motokaa kutoka Michigani hata Florida, kutoka Maine hata California, California. Asubuhi ya leo nilipokuwa nikiondoka ama alasiri tulipokuwa tukitelemka barabarani, mimi na mke wangu, tulikuwa tukichunguza leseni za motokaa. Hapo ndipo niliwaza juu ya somo hili. Je, hii ina maana gani? Kama nilivyosema tu, palipo mzoga hapo watakusanyika tai. Nikamwambia mke wangu, mpenzi, unakumbuka usiku uliopita, wakati ili ni lazimu kuagana na kila kitu nilichokipenda duniani na kuenda kule nje kuanzisha kitu ambacho Mungu alisema ninifanye. Uliimba ule wimbo lo, watatoka mashariki na magharibi, wametoka nchi za mbali, kula pamoja na mfalme wetu, wamekaribishwa chakulani kama wageni wake, jinsi wasafiri hao walivyobarikiwa, wanapouangalia uso wake mbarikiwa unao -meta, meta kwa upendo wa kiungu. Ni washiriki wabarikiwa wa, wa neema yake watakaametameta -meta kama jowari katika taji yake. Huo ndio mvuto uzao wa Mungu uliochaguliwa tangu asili, ambao hauwezi kutenda chochote bali kulifuata. Ni zaidi ya maisha kwetu kwa maisha yetu, bali usichukua huo. Je, ni mvuto gani Mungu kama kawaida, akitimiza neno lake. Yeye huyu atimiza neno la Zekaria, tena nabii Zekaria ambapo nilisoma aya ya tisa muda mfupi uliopita. Wakati Yesu aliingia katika hekalu lake, amepanda ama akaingia Yerusalemu akipanda maskini punda mweupe, unabii ulitimizwa ambao Zekaria alisema Said, Here uko hapa. Furahini sana, binti Zayuni, shangilieni e binti Yerusalemu, tazama mfalme wenu ana kuja kwenu, ni mwenye haki naye ana wokovu, ni mnyenyekevu, amepanda punda na mwana punda, mtoto wa punda. Huo ndio ulikuwa mvuto kule Yerusalemu, kwenye makao makuu ya kidini sasa tunaona kituko cha siku za mwisho. Hebu na tufungue kurasa chache katika Zekaria na tuone aliyosema juu yake. Hebu natufungue kwa ajili ya siku za mwisho, hizo zilikuwa za mali za miaka ya katikati. Hebu tugeukie nyakati za mwisho na tufungue Zekaria sura ya kumi na nne tu, tukianzia kwenye aya ya nne na sikilizeni, nasi tutasoma kipande cha maandiko kama kifungu uh, vifungu tisa hivi, kutoka nne hata tisa Sikizeni kwa makini, nayo inatabiri juu ya kuja kwake nyakati za mwisho. Kwa hivyo sikizeni kwa makini sasa. Hii ni Bwana asema hivi, ni maandiko Zekaria kumi na nne. Mnakumbuka Zekaria tisa ili ilivyosema, nao hawakuitambua. Basi vipi siku hizi Zekaria kumi na nne ikinena kuhusu kuja kwake. Na siku hiyo miguu yake itasimama juu ya kita, si mlima wa Mizeituni tena, Yerusalemu upande wa mashariki. Which is before Jerusalem, on the east nao mlima wa Mizeituni utapasuka katikati yake, upande wa mashariki na upande wa magharibi, itakuwa huko bonde kubwa sana. Nusu ya mlima ule utaondoka kwenda upande wa kaskazini, na nusu kwenda upande wa kusini. Nani mtakimbia kwa njia ya bonde la mlima, kwa maana bonde lile la mlima litaenea kutoka aseli Naam, mtakimbia kama vile mlivyokimbia katika siku za tetemeko la nchi, siku za Uzia mfalme wa Yuda, tetemeko lingine la nchi litakalopasua nchi. Kama unataka kufuatilia maandiko hapa, tazama katika aya hii ya tano inanena kwamba kupasuka kwa mlima wa mizeituni kunasababishwa na tetemeko la nchi na hii inathibitishwa na Isaya ishirini na tisa sita na Ufunuo kumi na sita tisa kabisa. Ni nini? Nabii yule yule aliyeona kule kuja kwake kwa kwanza aliona kuja kwake kwa, kwa pili. Tazama kama katika zile siku za tetemeko la nchi, mnaona vile matetemeko ya nchi yanavyotenda, mnaona kubashiriwa kwayo. Na Bwana Mungu wenu atakuja na watakatifu wote pamoja naye. Pera itakuwa siku hiyo. Haleluya, exactly. Katika siku hiyo ya kwamba nuru yake haitakuwa na mwangaza au kiwi, lakini itakuwa siku moja iliyo siku moja iliyojulikana na Bwana, si mchana wala si usiku, lakini itakuwa ya kwamba wakati wa jioni kutakuweko nuru. Oh e Mungu. It itakuwako nuru yapata wakati wa jioni. nabii yule yule the na watu ni vipofu Je, nini ni nini kinachovutia? Hebu natusome vifungu vingine vichache tena. it itakuwa siku hiyo ya kwamba maji yaliyo hai yatatoka Yerusalemu, nusu yake itakwenda upande wa bahari ya mashariki na nusu yake kuelekea upande wa bahari ya magharibi. Wakati wa hari na wakati wa bahari wa baridi, itakuwa hivi. Injili ikaenda kwa Wayahudi na mataifa wote wawili, naye Bwana atakuwa mfalme juu ya nchi. Siku hiyo Bwana atakuwa mmoja na jina lake moja. Itakuwa nuru yapate wakati wa jioni. Sawa, njia ya utukufuni hakika utaipata. Njia ya majini nuru siku hizi, ukizipa katika jina la zamani la Yesu. Vijana kwa wazee, tubuni dhambi zenu zote, Roho Mtakatifu hakika ataingia. Ile nuru ya jioni imekuja. Ukweli ni kwamba Mungu na Kristo ni mmoja. Naona mahali tulipo. Mataifa yavunjika, Israeli naamka, ishara walizotabiri manabii wetu, ile tetemeko la nchi kwa mataifa. Siku za mwisho siku za mataifa zimehesabiwa, zilizolemewa na hofu. Rudini makwenu, enyi eh, mliotawanyika, ninyi mliofukuzwa na sanduku hizo zilizobebwa katika magari mapya, tokeni huko kabla mauti mahuti hayajawapata. Mungu amelithibitisha, itakuwa hivyo ebunatugeukia andiko lingine katika Agano la Kale Malaki sura ya nne na tusome hiyo sura ndogo ya nne. Angalieni siku inakuja inawaka kama tanuru, na watu wote wenye kiburi nao hao wote watendao wovu watakuwa kama makapi Naamu, hii hiyo si, ni Malaki tatu iliyokuwa kule kuja kwa kwanza. Sasa huku ndiko kule kuja kwa pili. Hata daktari Scofield hapa, hakika sikubaliani na maelezo yake, bali ameyaeleza hapa vizuri ya agizo la Yohana kwa Malaki tatu na kule kuja kwa pili kwa Kristo na kwa Eliya hako mbeleni. Watu wote wenye kiburi watachoma moto, asema Bwana wa majeshi, na haitawaachia shina wala tawi. Iko wapi jana ya milele basi? Lakini kwenu ninyi mnaolicha jina langu, jua la haki litawazukia lenye kampeni za uponyaji kuponya katika mbawa zake. Nanyi mtatoka nje na kucheza cheza kama ndama wa mazizini. Nanyi mtawakanyaga waovu, watakuwa majivu chini ya nyayo za miguu yenu katika siku ile niifanyayo, asema Bwana wa majeshi. Kumbukeni torati ya Musa mtumishi wangu niliyomwamuru huko Horebu kwa ajili ya Israeli wote, amri na hukumu. Hapa kuna kule kucha kwa Eliya. Angalieni, nitawapelekea Eliya nabii, maandiko ya mwisho yanayomalizia agano la kale Nitawapelekea Elia nabii kabla haijaja siku ile ya Bwana iliyokuu na ya kuogofya. Huyo namu, huyo angalikuwa Yohana, sivyo? Tazama ulimwengu au kuchoma moto, na watakatifu kuwakanyaga waovu. Maona la, la, kabla haijaja siku ile ya Bwana iliyokuu na kuogofya, naye atageuza nyoyo ya baba iwelekee watoto wao na nyoyo ya watoto iwelekee baba zao, ili nisije nikaipiga dunia kwa lahana. Tazama usaii wa Roho Mtakatifu ya kwamba haingeweza kutatanisha kule kuja kuwili kwa Elia. Malaki tatu ilisema angalieni, na namtuma mjumbe wangu mbele yangu. Yesu aliulizwa habari za Yohana, akasema ikiwa tunataka kukubali, huyu ndiye manabii walisema itamtuma mjumbe wangu mbele yangu, huyu ndiye Eliya atakayekuja. Malaki tatu. Tazama maandiko yana- yanatupa ilokuwa usahihi sana. Tazama ile, ili kuonyesha yale wale wanaotaka kuamini, wale wanaotaka kuona. Kumbuka Yesu alikoma katikati ya andiko, kwa sababu sehemu yake ilitimiza wakati huo, iliyobaki ni ya kuja kwake kwa pili, kutangaza mwaka wa Bwana uliokubaliwa, kuwaganga waliovunjika moyo, kisha akakoma. Sikuleta hukumu juu ya mataifa, hata kuja kwake mara ya pili. Tazama maandiko haya hapa, yanakwenda sambamba na hayo, naye Eliya ataigeuza mioyo ya baba iwelekea watoto wao. Sasa tu kinena kuhusu Malaki nne. Usichanganye ama Malaki tatu, Yohana Elia. Aliyekuja katika zile siku kabla kule kuja kwa Kristo mara ya kwanza, aligeuza mioyo ya wale wazee wetu wa kale kuelekea ujumbe wa watoto wao, ujumbe mpya. Sasa tazama, na mioyo yao watoto iwaelekee baba zao katika kuja kwake mara ya pili, katika siku za mwisho, anawageuza kuwaelekezea imani ya kimitume tena. Wana vile maandiko yanaambatana kikamilifu. Huo ulikuwa ndio mwisho wa agano la kale. Agano la kale, sasa tunaona kuna nuru wakati wa jioni. Ni nini? Ni kilele, mlima wa kilele cha mti. Kama nilivyosema asubuhi ya leo, tumepitia kwenye madhehebu, kwenye, si mchungwa, kama nilivyosema asubuhi ya leo Bali tayari tumekuwa na zabibu, limau na namna ya vitu vingine vyote ambavyo havikuwa hivyo kamwe tangu mwanzo. Bali baada, usilikose hapa laja bahari ya madhehebu kumalizika, hayakuwa na nuru kwanza. Kutakuwepo siku ambayo haiwezi kuitwa mchana wala usiku. Je, wanafanya nini do do? wanafanya nini je, limau li hufanya nini kwenye mchungwa? Kutoa uhai asili wa mchungwa unaopanda juu na kupotosha kuwa wa limau. Hivyo ndivyo madhehebu yamefanya kwa neno la Mungu, yamelitangua neno la Mungu kwa mapokeo yao. That's, that's, hiyo ni Roho wa Bwana asema hivi Got... wamezaa malimau mabalungi, si machungwa the... bali nabi alisemaje? Yule yule aliyesema katika somo letu usiku wa leo, furai furaye, binti Yerusalemu, shangilia kwa sauti kuu, binti Sayuni your... kwa maana mfalme wako wanakuja kwako, mpole na menyekevu, amepanda mwana punda, mtoto wa punda. Tazama ya kwamba nabii yule yule alisema kutakuja wakati wa kuivisha jua. Limetumwa duniani kuivisha matunda, mbona halikuweza kuivisha? Hamna tunda mle kuivishwa, bali wayu ngali unaendelea. Ilifikia wakati wa balungi kuwa chungwa, tukapata kwamba ilifanyika. Dhehebu ilikuwa balungi, ikaendelea tena ikawa kwamba ni limau ikaendelea tena ikabadilika kuwa kitu kingine, na mwishowe juu ya mti ikageuka kuwa tunda la changelo ambalo ni nusu chungwa na nusu limau. <laughs> Uzao uliochanganyikana, kitu kilichopotoshwa, ikafikia upotovu likiishi kwa mti ule ule Kapi, nusura iwapotezewa walio wateule inaonekana kama chungwa ba bali sivyo, bali kutakuweko nuru, linapositawi kushinda madhehebu, linapopita madhehebu na kusitawi tena litazama chungwa kama lilivyokuwa lilipoingia ardhini, na ndipo kutakuweko nuru. Nini hiki kinachovutia macho? Nini kinachotendeka kutimiza neno la Mungu. kuna mashahidi wawili wa agano wa la kale ya kwamba hii itatendeka John. Na tuchukue Yohana kumi na nne kumi na mbili ya agano jipya. Yesu alisema yeye, yeah, aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi yeye yeah, naye atazifanya pia. Yeah, katika Luka kumi na saba ishirini na mbili hata thelathini yeye yeah, alisema kama ilivyokuwa siku za Lutu kabla Sodoma haijachoma moto, hivyo ndivyo itakavyokuwa mwana wa Adamu atakaporudi siku ile, mwana wa Adamu anapofunuliwa. Jamani, hebu chunguzene tuma ndiko mwana wa Adamu, Yesu Kristo yeye yule jana na hata milele. Alikuwa akapita madhehebu akakuwa akafikia kilele cha mti. Yeye alisema katika Yohana kumi na nne ama kumi na tano, kila tawi ndani yangu lisilozaa tunda litakatiliwa mbali na kukatwa likatugo motoni na kuchomwa, bali kila tawi litakalozaa tunda litatakaswa. Na utakuweko mvua ya kweli ya masika na ya vuli katika siku za mwisho, juu ya hilo kundi dogo lililoambatana naye, alipopanda maskini punda, oyule nye nyenyekevu na pole, lisilo na mashaka wala dherebu, likilia Hosana, mfalme ajaye katika jina la Bwana kuna nini leo? Kuna mvuto gani kule mlimani? Si muda mrefu uliopita, nikisimama kwenye mimbara hii, okay. Ilisemwa na Roho Mtakatifu siku itakuja ambapo watapigilia kijiji mbele ya nyumba yako, wataliondoa wa lango lako. Kwa hivyo hayo hutayajali na usikasirike. Niliona lango lango limevunjiliwa mbali na kutupiliwa kilimani. Niliona kile kilima mbele zangu kimelimo chote, mbaona vinginevyo vilikuwa kule, ambako mtu fulani alivivunjilia mbali akasema. Nita, nikatazama na alikuepo jambazi aliyeenda kule na kuvunja vunja lile lango, akatenda hili. Nikasema mbona haukuniambia? Akaanza kubisha hata ikanilazimu kumpiga na nilipofanya hivyo, nikasema sijafanya hivi tangu nilipokuwa mwanandondi, bali nataka tu kujua. Nami nikampiga konde moja, na nilipomwangusha chini nikamwinua tena na kumwangusha tena kwa ngumi, nami nikamwinua mara tatu nne, na ndipo nikampiga na kumtupa upande mwingine wa kilima kile. Kwa hivyo nikaenda kule, nikasema hiyo si sahihi, nami nikamwinua na kumwamkua kwa mkono, nikasema siku kasirikii bali nataka ujue kwamba uweze kunizungumzia hivyo. Na ndipo nilipogeuka na kurudi, Roho Mtakatifu alikuwa amesimama pale langoni, akasema kasema, sasa usijali haya, kigingi hicho kitakapopigiliwa, geuka ushuke kwenda upande wa magharibi. Kitabu hiki ndicho chochote ninachohitaji. Kitabu hiki kina maelezo mazuri yanayoonyesha jinsi ninavyoweza kuepuka shida yangu. Na ndipo kitabu hicho ni neno, na neno hilo ni Mungu. Usijali shida zako, kitakwambia utakayofanya. Miaka mitatu iliyopita, nilimsikia rafiki yangu Bwana mpima mpi nje, anaishi upande mwingine wa barabara kutoka kwangu, akipigilia kigingi. Nikatoka nje kule kusema, kuna nini mood mwanawe Bwana King, rafiki msiri wangu, kasema Bili, wanataka kuibanua barabara hii, nyote mnakumbuka. Nikasema huende ikawa ni ile daraja. Nikamwarifu ndugu Huri, nikasema shikilia mali yako, huende ikawa ile daraja itapitia hapa ama chochote kile Ki kile kinjia kilimbomolewa kili kabisa, matofali, miamba ilivurugiwa ilivuru, kila kitu. Kwa hivyo akasema, nikasema shikilia mali yako, na ndipo nilipo. Bwana Kinga kaniambia hiyo itatendeka. Nikaingia kumwambia mke wangu alieketi pale Mbezi, kuna jambo liloandikwa kuhusu hayo. Ni Bwana asema hivi, mali fulani. Nikaingia kutoa kitabu changu nikasoma, ili ilisema itakuwa miaka minane min, baadaye na ndipo nilipokitazama, nikasema, wakati umewadia. Sasa mpenzi, hatuna budi kwenda magharibi. Siku mbili baadaye, nilipokuwa nimesimama chumbani yapata saa nne asubuhi, nikaingia katika Roho wa Mungu, nami nikaona ile kundi dogo la hua likipuruka. Nikawatazama hao ndege wadogo, mnakumbuka hilo nikawaona malaika mfano wa piramidi wakinijia kasi sana, kasema geuka magharibi, nenda kule Tuksoni, uwe maili arobaini kaskazini mashariki, nawe utakuwa ukijitoa gugu fulani, ama uito kichwa cha fahari kutoka nguoni mwako. Ndugu Fred Sosman anaeketi kule akinitazama sasa, alikuwa huko asubuhi hiyo. Nilisahau hayo nikasema. Mlipuko ulilipuka kama tetemeko la nchi, ambao ulitikisa karibu kila kitu nchini. Sijui jinsi mtu angalistahimili. Nilishikwa na woga, nilisimama kule Phoenix. Nyote mnaosikiza usiku wa leo, nishuhudieni, nilihubiri mahubiri Mabwana, ni wakati gani? Tuko wapi? Nikaondoka kwenda magharibi. Wengi wenu mnayo kanda, wengi wenu hapa mlisikia ikisema mwaka mmoja au zaidi kabla haijatendeka. Nilipo niliondoka kwenda magharibi, nikashangaa itakuwaje? Siku moja nikapata mwito kutoka kwa Bwana nikamwambia mke wangu nikasema, mpenzi, huenda ikawa kazi yangu imekwisha Sikujua, nikasema wende ikawa Mungu amemaliza nani sasa, na nitakwenda nyumbani. Mchukue Bili, ukawatunze watoto, Mungu atawasaidia kwa vyovyote vile. Enendeni mkaishi waaminifu kwa Mungu, hakikisha ya kwamba watoto watamaliza masomo, ukawalee kwa maonyo ya Mungu. Yeye akasema, Bili ujui ujui kama hiyo ni kweli? Nikasema la bali, mtu angaliweza kustahili nini huo na na, asubuhi moja Bwana aliniamsha akasema, nenda kule juu kwenye magenge marefu ya Sabino, na mimi nikachukua kipande cha karatasi pamoja na Biblia yangu. Mke wangu akasema, unaenda wapi? Nikasema sijui, nikakwa kuam, nitakwambia nitakaporudi. Nikakwea yale magenge nikapanda mpaka kule juu kabisa, tai waliko kuwa wakipuruka huko huko na huko, nilikuwa nikiwatazama baada ya kulungu waliosimama kule. Nikapiga magoti kuomba, nikainua mikono yangu na upanga ukawaangukia mikono wangu nikageuka, nikawazia, ni nini hiyo? Ni, sijapatwa na kichaa hapa. Mna ule upanga mkononi mwangu, unang'aa, unanawii, una meta, meta juani. Kasema namu, hamna watu kwa maili nyingi kutoka hapa nilipo kwenye magenge haya. Je, huo ungetoka wapi? Nikasikia sauti, kasema huo ndio ule upanga wa mfalme. Nikasema, mfalme yeyote umpandisha mtu cheo kwa upanga yeye. Yule sauti akarudi akasema, si upanga wa mfalme, bali ule upanga wa mfalme, neno la Bwana. Nasema, usiogope, ni ule mvuto wa tatu tu, ni thibitisho la huduma yako. Nilikuwa nikienda mawindoni pamoja na rafiki yangu bila kujua itakayotendeka, na mtu fulani akanipigia simu, ambaye alinilaumu kwa ajili ya ile picha ya malaika wa Bwana ambayo alipiga, ili nilazimu kuenda Houston kwa ajili ya mwanawe, kwa maana alikuwa akielekea kwenye mangamizi, naye aka- angekufa katika muda wa siku chache, naye akakutana nami kule ndani na kunikumbatia kwa mikono yake Kasema wa waza mtu yule yule niliyemla mlaumu amekuja kuokoa mwanangu wa pekee. Chama cha masilahi ya binadamu kikanitunza nishani inayoitwa Oscar, ama chochote unachotaka kuita kwa ajili ya kuokoa maisha. Ndipo tukarudi tukapanda mlima kwenda mawindoni. Na hapo ndugu Fred na mimi, asubuhi moja nilipo ondoka tayari nilikuwa nimempata javilina wangu na nikatazama na kuona mahali alipokwenda. Nikasema, ndugu Fred, panda mlima ule asubuhi na mapema, sasa kwenye mapambazuko, nami nitapanda ule mwingine. Sitampiga risasi yule nguruwe mwitu, sitaua, bali wakianzia upande huu lile kundi, nitapiga risasi mbele yao kuwarudisha nyuma. Ndugu Fred akaenda kule na akukua na nguruwe mwitu, akanipungia mkono, nami nikamwona. Nikatelemka katika yale magenge, mashimo makubwa sana. Jua lilikuwa likichomoza. Nikazunguka upande mwingine wa kila kilima, bila kufikiria chochote juu ya ule unabii. Nikaketi chini, nikingoja, nikipumzika, nikawazia imekuwaje kwa wale nguruwe mwitu. Nami nikatoa nikaketi jinsi wa hindi uketi mwa jua kupitanisha miguu, nami nikaangalia mguu wa ovaroli yangu, ilikuwa na mbegu ya kwekwe. Nikaitoa na kusema, hiyo ni ajabu, niko hapa yapata maili 40 kaskazini mashariki ya Tucson huyo ni mwanangu mdogo Joseph ameketi kule akiningojea. Na mara nilipoanza kutazama, nikaona kundi la nguruwe mwingi, yapata ya elfu moja kutoka kwangu juu mlimali. Nami nikatupa ile mbegu ya kwekwe chini nikasema, nitawapata, nitaenda nikamwite ndugu Fred nami nitatundika kipande cha karatasi kutujulisha tupitie wapi kwenye mzingile mwana mbinje huu hapa, nasi tutampata ndugu Fred. Nami nikaanza kupanda ule mlima, huku nikikimbia sana nilivyoweza kando kando. Kwa ghafla, nilidhani mtu fulani alinipiga risasi. Sijapata kusikia mlipuko kama huo, ulitikisa nchi nzima, na ulipofanya hivyo, mbele zangu wakasimama malaika saba katika kundi moja. Nilikutana na ndugu Fred muda kidogo baadaye, akasema ilikuwa nini? Nikasema hiyo ilikuwa ndio Utafanyaje? Rudi nyumbani kwa mara Bwana sasa hivi zile siri saba ambazo zimefichwa katika Biblia miaka hii yote. Madhehebu haya na kila kitu Mungu atatufungulia zile siri saba katika zile mihuri saba kulikuwa na ule mviringo uliokuwa ukitoka ardhi kama ukungu ulivyofanya hivyo, ukapanda moja kwa moja juu ya mlima kabisa, ukaanza kuzunguka zunguka pande za magharibi. Jinsi ulivyokuja, sayansi ikauona. Baada ya muda kidogo, maili thelathini kwenda juu na maili ishirini kutoka upande mmoja hata mwingine, kama mviringo wa piramidi hasa na hivi majuzi nilipokuwa nimesimama pale, nikageuza ile picha upande wa kulia, Yesu akaonekana mle jinsi alivyokuwa katika zile nyakati saba za kanisa, mwenye kufunikwa nywele nyeupe, ikionyesha uungu mkuu. Ye ni alfa na omega, ye ni wa kwanza na wa mwisho, ye ndiye hakimu mkuu wa milele yote, aliyesimama pale akathibitisha ujumbe wa wakati huu, na kutakuweko nuru wakati wa jioni. Je, mara yake yote kua, ni nini? Ilikuwa nini? Nikaenda nini, nikaenda upande wa magharibi juu ya mlima ule ule, nikipita pale pamoja na Banks hudi. Pale kasema, tupa jiwe hewani, mwambie bwana hudi, Bwana Mungu as sema hivi utaona utukufu wa Mungu. Siku iliyofuata nikisimama pale, upepo wa kisulisuli ukashuka na kulipua mlima kabisa, majabali alikatilia mbali vilele vya miti yapata futi tatu nne juu ya kichwa changu, ukasababisha mlipuko mitatu mi, mikubwa. Na ndugu wakanikimbilia kulikuwa yapata watu kumi na watano waliosimama pale, wa ubili na wengineo, kuna nini? Yeye akasema ilikuwa nini? Akasema hukumu naijelia ya pwani ya magharibi. Yapata siku mbili baadaye tetemeko la mekola inchi nusura lisambe Alaska. Je, hii nuru juu ya mlima Sunset katika msitu wa Coronado wa Arizona ni nini? Je, kitu hiki cha ajabu kilichotukia kule juu ambacho watu wamekuwa wakisafiri kuelekea mashariki wakitoka magharibi kuokota mawe yaliyotawanyika mle lilipolipuka, na kila moja yao kila moja ya majabali hayo lina incha tatu lilizopasuka watatu ni mmoja, yamewekwa kwenye madawati yanawekwa juu ya karatasi kote nchini. Je, ni jambo gani hili la ajabu juu ya mlima Santa Catalina katika msitu wa Coronado. Junior Jackson, Junior Jackson unasikiza? Je, unakumbuka ile ndoto aliyokuwa nayo ambayo nilifasiri kuelekea kwenye machweo ya jua, na hii iliendeka kwenye mlima Sunset. Machweo ya jua ni wakati wa jioni, wakati wa machweo, ujumbe wa machweo, kwa machweo ya historia, machweo ya unabii hasa ukitimizwa na kutakuweko nuru wakati wa jioni juu ya mlima Sunset katika msitu wa Coronado, maili 40 kaskazini mwa Tukson. Chukua ramani ukaone kilele cha Sunset. Pale hapo ndipo hasa ilipotendeka. Sikujua hayo kamwe hata hivi majuzi kila kitu hiyo hiyo haita kufa kamwe, inajifunua yenyewe daima kutoka kwa mambo yayo hayo yanayotendeka, hata kwa picha ya Yesu aliyesimama akituangalia. Na sasa katika mlima Sunset hasa na nuru ya machweo ile nuru ya jioni imekuja, Mungu anajithibitisha mwenyewe ni nini. Bila shaka Mungu na Kristo ni mmoja kile cheupe wangapi wamepata kukiona zile nywele nyeupe juu yake kama tulivyonena katika ufunuo moja unaona uungu mkuu sana mamlaka makuu sana hamna sauti nyingine hamna mungu mwingine hamna kingine kile katika yeye mnakaa utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili malaika wenyewe ndio waliokuwa nywele nyeupe zake amina je nini ilitendeka kwenye Mlima Sunset, Mungu akithibitisha neno lake. Hiyo ndiyo sababu ya kelele hizi zote. Tazama, ni Mungu akitimiza neno lake lililoahidiwa tena la Ufunuo kumi moja hata saba na katika siku za kupigwa barabumu ya ujumbe wa malaika wa saba, hapo ndipo siri ya Mungu inapaswa kutimizwa, ile siri iliyofichwa ya Ufunuo kumi moja hata saba. Ule ujumbe wa mwisho wa ajili ya wakati wa mwisho wa kanisa unatimiza kabisa katika zamani hizi. Luka mtakatifu kumi na saba thelathini, siku watakapofunuliwa mwana wa Adamu, na watainuka manabii wa uongo na makristo wa uongo watakaoonyesha ishara kuu na maajabu, hata ingewapoteza kama ya yamkini waliowateule huku, watu wangali wanashaka na kama wakawaida, kanisa nalo limetetanika limetetanika, vile vile na sayansi kote. Katika Tucson wangali wanaandika makala madogo madogo na kuyaweka magazetini. Kule nyuma mbali sana, juu ya mlima Lemon, zile kamera kubwa hazikuiona ikiinuka kutoka mahali tulipokuwa tumesimama ikipeperukia upande wa magharibi, ikionyesha kwamba wakati umekwisha. Haiwezi kusonga tena, isipokuwa mahali padogo sana, iko kwenye pwani ya magharibi. Hukumu ilitokea tu, jinsi ilivyoenda. Ikaenda juu kule kupita Phoenix, na kuvuka ng'ambo moja kwa moja hata Prescott, na kuvuka milimani hata pwani ya magharibi moja kwa moja, hata ilikuwa ikienda wapi kule juu mpaka Alaska, na ina ngoroma ikielekea kule na vituo vya uchunguzi wa ngani na wengine wote kule Tucson, wangani wanauliza, watafiti wa sayansi wanajaribu kuchunguza ni nini ilikuwa juu sana ambamo hakuwezi kupata ukungu umande ama chochote kule. Ilisababishwa na nini? Iko wapi? Wao wametatanishwa vile vile na ile duara ya mbinguni inayoning'enea kule juu mbinguni, kama walivyokuwa wale mamajusi walipokuja wakifuata nyota wakisema, yuko wapi alizaliwa mfalme wa Wayahudi? Ili kwa nini? Mungu akitimiza neno lake, na nyota itatokea kwa Yakobo. Naye Mungu wa mbinguni aliahidi ya kwamba wakati wa jioni utakuwa na nuru ya jioni. Miaka mitatu iliyopita, siri hii ilikuwa unabii. Je, ni wakati gani Bwana? Bali sasa ni historia, imepita ile ahadi, imetimizwa ni wakati gani Bwana? Na mvuto huu ni wa nini? Mungu akitimiza neno lake, ni yeye yule jana, leo na hata milele. Na tuombeni. Mungu mpendwa, nimewazuia watu hawa kwa muda muda mrefu zaidi ya nilivyotarajia naomba Mungu ya kwamba jambo fulani lilisemwa ama kutendwa, ambalo litawafanya watu kila mahali kuelewa, na kwa kuona na kuelewa, huenda wakaamini kwa ya kwamba wewe ndiye Kristo wa kweli, na maneno ambayo yanathibitishwa ni thibitisho la neno lako kuwa kamilifu na kutimizwa katika wakati wake. Sasa Bwana Yesu, kutoka kwa maneno yako mwenyewe ulisema ya kwamba ulimwengu ungekuwa katika hali ya Sodoma. Tunajua hayo, tunaweza kutazama. Na ulisema katika siku hiyo, kama alivyokuwa katika Sodoma, kulikuwako wajumbe watatu waliotumwa kwa ulimwengu wa mataifa na Waebrania, na mmoja wao ambaye alikuwa Mungu mwenyewe, mwana wa Adamu, alijifunua mwenyewe katika mfano wa mwanadamu na kufanya muujiza hata kama amwambia Ibrahimu yale Sara alikuwa akitenda nyuma yake katika hema. Ulisema ingejirudia tena wakati ulimwengu wote wa mataifa utakuwa katika hali ya Sodoma, na imekuwa hivyo Bwana utabiri ule mwingine ukithibitisha jambo lile lile kuhusu kutumwa kwa Elia katika siku za mwisho, ile roho ya Elia juu ya nchi kuleta mioyo ya baba ama ya watoto waelekee baba zao. Nami naomba Mungu ya kwamba saa hii utathibitisha neno lako, ya kwamba ni wewe yule jana, leo na hata milele. Tujalie Baba. Wao ni wako, naomba ya kwamba utatujalia baraka hizi na kuthibitisha yale ambayo yamenenwa kwa ajili ya utukufu wa Mungu, katika jina la Yesu Kristo, Amina. Kunena neno ni mtu, kuthibitisha neno ni Mungu. Kusema neno ni jambo moja, Mungu kulitimiza ni lingine. Mungu hahitaji mfafanuzi yeyote, yeye hujifafanulia mwenyewe. Sasa tunakaribia kuwa na mstari wa maombi, kuwaombea wagonjwa, Mungu akitujalia, wa nasi tunajua ya kwamba hamna yeyote, hamna mtu, si mwana mke, si binadamu, si malaika anayeweza kukuponya kwa maana Mungu tayari ametenda hayo, yeye alishughulikia hayo. Jambo tu linalokupasa kufanya ni kuyapokea. Hamna mtu, si malaika, si chochote kile, si hata Mungu mwenyewe awezaye kukusamee dhambi zako hiyo imetendwa tayari. Yesu alifanya hayo msalabani, bali haita kufanikisha kitu ama kukufaidi kitu hata utakapoikubali. Unaona, jambo pekee liwezalo kufanywa ni agizo ambalo limetolewa na Mungu kwa waamini kuwekea wagonjwa mikono. Hiyo wamefanya katika nyakati zote kwa ufufuo na wameita Mungu. Ibrahimu aliona ishara nyingi, bali kulifikia wakati ambao Ibrahimu aliona ishara yake ya mwisho kabla tu Sodoma haijachomwa na hiyo ilikuwa Mungu akijidhihirisha mwenyewe katika mfano wa mwanadamu. Je, mnaamini hayo? Je, Yesu alisema ingejirudia? Um, basi ni wangapi huu mnakule kule nje redioni ama huko simuni kote nchini, kama mgali mnasikiliza, iweni tayari kwa maombi, iweni mkiomba, nanyi njim ambao mna leso hizi hapa. Naam, siwezi nikamwambia Mungu ya kutenda. La, jambo hili naliwe mbali nami, hata kujaribu. Yeye ni Mwenyezi, hutenda anayotaka kutenda. Yangu tu ni kutii na kusema yale yeye ya asemayo na sasa wanasimama kote kutani nao wamejazana na kusongamana, wame na, kusonga na shangaa. Kama tungemuuliza Mungu tukitumia maneno haya, huu ni mvuto gani? Kama Mungu angetenda miongoni mwetu tena, huenda kuna wageni hapa, na kutenda miongoni mwetu na kuonyesha uso wake mbarikiwa miongoni mwetu, akaonyesha roho wake hapa, akaonyeshe ya kwamba ni yeye yule jana, leo hata milele, hata kila mmoja wetu baada ya jumbe hizi mbili kali apate kuamini ya kwamba ni kweli ningeweza kufanya hivyo. Naam, basi badala ya kuagiza msari wa maombi, basi kuna joto, msongamano, kusimama, kuegemea ukuta, nikitazama huku. Kuagiza msari wangu wa maombi, hamngeweza kuufanya kwa kusimama hapo. Je, ningeweza kuagiza upande huu? Ninyi mlio wagonjwa, machela, kila kitu mlio lala, mngaliweza kuufanya kwa hivyo. Ketini mlipo na mkamwamini Mungu kama mna kadi ya maombi ishikilieni, itafaa. it. your... tutakufikieni kama tunataka kupitia katika mstari, bali ni. Shepherd, liopitia kwenye kwenye msari kwenye msari. Si lazima upitie mstarini. Yule bwana Shepherd jumapili iliyopita hakupitia kwenye mstari wowote, si dali. Alikuwa na kadi ya maombi. je ja, bwana Shepherd yuko humu usiku wa leo, yuko wapi? Yuko hapa yuko kule nyuma. Ulikuwa na kadi ya maombi bwana Shefard? hukuwa nayo? hakuwa nayo. Yeye ameketi pale pale tena usiku huu. Hapo ni mahali pazuri kuwepo, ndugu Shefard. Sio tu muwe pale, bali weni na imani tu, kwa maana kumbukeni, maskini mwanamke mmoja aligusa vazi lake, naye akasikia hilo. Naye ni yeye ye yule jana, leo na hata milele, na waraka wa Waebrania katika agano jipya ulisema ya kwamba yeye ni kuhani mkuu usiku wa leo anayeweza kuchukana nalo katika mambo yako ya udhaifu. Je, mnaamini hayo? Basi weni na imani, msilitilie shaka. Aminini na itatendeka. Mnaweza kupata yale yale mmeomba kama mnaweza kuiamini, bali hauna budi kuamini. Mtafanya hivyo ninyi nyote? Mtaamini? Je, wangapi mtaiamini sasa? Mungu awabariki Sijui na- nani ni nani, simjui yeyote wenu. Si kazi yangu kujua yeyote wenu, ni kazi ya Mungu kujua mambo haya, bali atatenda haya kama mtaamini. Mtaamini sasa. Sasa, Mungu mpendwa bila shaka huna kundi la Wakristo waliochanganyikana. Haitupasi kuwa watu ambao inawapasa kubembelezwa na kudekezwa kitoto. Wewe una watu wa aina hiyo, Bwana, una waamini waliokomaa. Uwepo wa alisi wa Mungu huiwasha moto mioyo yao. Kama Ibrahimu alimwamini Mungu, ulijijulisha kwake, ndipo wewe ukaja kwake na kufanya ishara, naye akakuamini Ukabadilisha mwili wake kurudia ujana, na pia mkewe ambaye mkewe alikuwa sehemu ya mwili wake mwenyewe. Ndipo akazaliwa yule mtoto mpya, mwana aliyeahidiwa. Mungu aliahidi. Ingekuwa jambo lile lile kwenye siku hii naomba ya kwamba wewe utathibitisha neno hili, nasi tutashughulikia moja kwa moja hadi hiyo moja pale, ya kwamba itakuwa kama ilivyokuwa Sodoma, kabla tu Sodoma haijachoma moto na hukumu ikaikalia Sodoma, ulimwengu wa mataifa. Kwa hivyo hukumu inakaribia kuangukia ulimwengu wa mataifa, nao Wayahudi wana miaka mitatu na nusu zaidi kupitia wakati wa dhiki tahabu yake Yakobo kuendelea kwa majuma sabini ya Danieli, bali majira ya mataifa yamehesabiwa. Ni wakati wa kuondoka. Nawe ulitoa ishara hiyo na ukasema ya kwamba itakuweko tena. Tujalie, Mungu yao, tumo mikononi mwako, tufanyie unayoona yanafaa, katika jina la Kristo, amina. Naam, msiwe na wasiwasi. Ningekuwaje kama nilikuwa na wasiwasi? Sasa nafanya jambo hapa ambalo halinabudi kutegemea mamlaka ya Mungu, bali Mungu ndiye anafanya hivi. Yeye alisema itakuwa hivi, hiyo yatosha. Na kama akijithibitisha mwenyewe hivyo mbele zenu, mema like hamwezi kumwamini bila shaka. Ninyi iweni na imani tu, sasa namwamini na hebu nitazame huku na huko nikaone ambapo roho mtakatifu ataongoza yale atakayotenda. Sijui atakayotenda, hiyo ni juu yake, bali kama mtakuwa tu na imani mkaamini tu, mambo yote yawezekana kwa waaminio. Yote mnawaamini hayo? Inueni mikono yenu na kusema naiamini kwa moyo wako wote amini. Basi tatu itakuwa thibitisho, iwapo ataifanya mara tatu moja kwa moja, kwa thibitisheni ya kwamba ni kweli. Sijali huko wapi u nani wewe, uwe tu na imani ukaamini na msi msijongee popote bibi, unayoomba sikujui, keti tu ulipo, haikupasi kuja sikujui, bali whole... umemshika msichana mdogo mikononi mwako au pajani mwako. Mimi ni mgeni kabisa kwako, na huyo msichana mdogo anaonekana mzima, anaonekana mwenye nafuu. Ye ni msichana mdogo mrembo, msichana mdogo mwenye nywele nyekundu. Nilimtazama hapa, haonekani kilema au chochote kile, sijui anaugua wapi. Huenda ikawa si kwa ajili ya mtoto huyo, huenda ikawa ni kwa ajili yako. Kwa bahati tu nilikuona umeketi pale pamoja na mtoto huyo na ukiomba, na nibidi kunena nawe kwa muda mdogo, kusudi nipate roho yako, kama Yesu alivyomwambia yule mwanamke, nipe maji ninywe. Unaona, kumchukua tu kumchukua tu mtu mmoja, ndugu Bryant na na wengineo walioketi hapa. Na wajua, watu hawa walioketi hapa huenda wakawa wahitaji pia, bali ulikuwa mgeni. Je, unaniamini mimi kuwa nabii wa Mungu? Je, unaamini mambo haya ambayo umesikia usiku wa leo ni kweli basi kama Mungu atalifunulia jambo ambalo umetenda, ama jambo ambalo halikukupasa kutenda, ama kitu kibaya kwako, ama unayotaka, utajua kama ni kweli ama si kweli, sivyo? Na iwapo atafanya hivyo, je, itathibitisha neno lake ya kwamba ni yeye yule jana, leo na hata milele, na ya kwamba Luka Mtakatifu kumi na saba thelathini tayari inadhihirishwa? Je, unaiamini? Nao wewe bibi, ulinua mkono wako, ya kwamba sisi ni wageni. Sikujui, bali ninajaribu kupata roho yake mtu mmoja. Wengi wenu wanavuta, na amini haya kwa moyo wako wote. Basi ni kwa ajili ya huyo msichana mdogo, si wewe? Una wasiwasi, bali si huo wasiwasi unaokusumbua jambo kubwa moyoni mwako ni huyo msichana mdogo. Na unaamini Mungu anaweza kuniambia ni nini? Unaamini je? ingekusaidia ungeamini? Basi ni jeruhi kwenye ubongo, sivyo? Sasa weka mkono wako kwenye kichwa cha mtoto huyo mchanga, mkono wako. Mungu mpendwa, wewe ulisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio wataweka mikono yao juu ya wagonjwa na watapona. Yule mwanamke ni mwamini, mkono wake umo juu ya mtoto, na apone katika jina la Yesu Kristo. naomba sala hii, amina. Sasa mnaamini ninyi nyote? Ukiweza kuamini yote yawezekana. Bila shaka, namjua bibi anayeketi pamoja naye, bali anatazama huku kwa unyenyekevu sana siwezi kuita jina lake. But vema kama ningemtazama kwa dakika moja, ningejua. Bali namjua mwanamke huyu kwa uso, bali sijui shida yake ni nini. Unaamini mimi Mungu atanijalia kujua shida yako ni nini? unge- ningekusaidia ugonjwa wa sukari. Basi kama hiyo ni kweli, inua mkono wako. Bila shaka, imekuwa bibi anayelala, anayeketi karibu nawe, ana jambo lile lile. Yeye ni mgeni yule bibi mwingine anamwombea mtu fulani, mtoto kiwete. Amini kwa moyo wako wote, Mungu atamjalia. Mtu fulani mwingine nyuma huko, mtu yule anayeketi kule, anajaribu kuacha kuvuta sigara. Je, unaamini ya kwamba Mungu ataziondoa kwako? Naam, unaamini, unaweza kuipokea. Sijapata kumwona mtu huyo maishani mwangu. Hapa yuko mtu. Je, mnaona lile wingu jeusi linaloning'inia juu ya mtu huyu papa hapa ambaye amelala katika kitu kama machela au kiti? Anakufa. Ametiwa uvuli, yuna kansa. Simjui mjui mtu huyu, sijamwona kamwe. Mungu anajua yote juu yako. Hiyo ni kweli, bwana? Je, unaamini ya kwamba Mungu angeniambia neno juu yako, ingekusaidia kupokea uponyaji wako? Uliletwa humu na rafiki yako, bali wewe si mwenyeji wa hapa. Uko mahali ambapo pana maji mengi sana, wanakovua samaki, nam Albany, Kentucky. Hiyo ni kweli? Amini, unaweza kurudi nyumbani mwenye afya. Amini ya kwamba limeondoka kama utaamini, unabudi kuamini, lazima uamini na uamini ya kwamba imetendeka kwako. Je, unaamini? Wewe kutoka Tennessee, kuna kijana aliye na ugonjwa wa, wa pumu, hayuko hapa, bali unaamini ya kwamba ataponywa? Basi mpelekee leso yako mkononi mwako kwake, ataponywa kama ukiamini. Huyo bibi anayelia anaeketi upande mwingine karibu na daktari Veli pale eh, ametoa kivuli, pia kivuli cheusi. Sijapata kumuona mwanamke huyo maishani mwangu, bali yuna yu kansa, atakufa kama hatendewi kitu. Je, unaamini ya kwamba yeye atakuponya bibi? unaweza unaweza kupokea uponyaji wako kama ukiamini tu. Kuna bidi mdogo naeketi moja kwa moja nyuma yake mwenye leso kinywani mwake. Yeye pia ana tumbo lilo na vidonda, mgonjwa um, umekuwa kiz, ukizirai kupofuka, kuzimia. Mtu fulani alikuleta hapa. Una shida za kike kama utaamini unaweza kwenda nyumbani ukapone. Wewe kijana ni mgeni uneketi papa hapa mbele zangu ukinitazama, wewe ni nani? mpueto riko au nini? Na, nam namaanisha mimi ni mgeni kwako, unajua hivyo, hata utoki katika nchi yetu, bali unaamini ya kwamba Mungu anaweza kukupa shauku ya moyo wako. Kama nitakwambia shauku yako ni nini, je, utaipokea? Unatafuta ubatizo wa Roho Mtakatifu hiyo ni kweli, pokea Roho Mtakatifu, ndugu yangu. Hapa kuna mtu mweusi ameketi huku nyuma kabisa, ana mzigo moyoni mwake kwa ajili ya mkewe yeye. Yeah, hayuko hapa hata anaugua miguuni. Unaamini ya kwamba yeye atamponya? Unaamini? A stranger, wewe ni mgeni hapa, umetoka ng'ambo, umetoka Jamaika. Je, unaamini Mungu angeniambia wewe ni nani, Bwana Braden? Unaamini Yesu Kristo Christ. niye yule jana leo na hata milele. Bibi huyu anaeketi kule nyuma kabisa, upande huu karibu na b ri right pale, ana mzigo moyoni mwake, ye anaomba kwa ajili ya bintiye atafanyiwa upasuaji. Je, unaamini kwa moyo wako wote kwa ajili yake yeye? yeah, yeah. hata uhitaji kama utamfanya kuamini. Mimi siwezi kumponya. Kule nyuma kabisa kwenye chumba cha watoto, na muona mt Roho Mtakatifu wa Mungu ama malaika, nuru inayotulia katika chumba cha watoto imetulia juu ya kijana mwanamke, naye ana shida ya rohoni ambayo inamsumbua Inaonekana kama yanipasa kumjua huyo mwanamke kwa vyovyote. Mwanamke kijana ana shida ya kike pia. Naam, jina lake ni Bi West kutoka Alabama. Bi David West, amini na Mungu atakujalia hayo, kutakuweko nuru na siku ile anapofunuliwa mwana wa Adamu. Kama huyo si Yesu Kristo, yeye yule jana leo nata milele. Sijui chochote kuhusu hilo. Je, mnaamini hilo? Mambo yote yanawezekana kwa waaminio. Kule nje kwenye vipaza sauti nchini mote, sasa na katika maskani haya, wangapi wenu watainua mikono yenu na kusema mimi ni muamini? Sasa ninyi nje kule, nchini, kila mmoja aliyeinua mkono wake hapa na nje kule mbali sana mahali fulani nchini kote, mlioinua mikono yenu bila shaka, basi fungeni macho yenu, wekelea mikono yako juu ya mtu fulani karibu nawe, shika mkono wake, wekelee begani mwake. Mimi nimeweka mikono yangu juu ya hizi leso. Tazama yale yametendwa leo, tazama yaliyotendwa sasa kutazama uso wake mbarikiwa unaong'ara kwa upendo wa kiungu. Washiriki wabarikiwa wa neema yake watang'ara kama vito kwenye taji yake. Basi ombeni, na tuombe kila mahali. Mungu mpendwa, wakati umewadia. Je, hii ina maana gani? Mungu akitimiza na neno lake Je, kuna mvuto gani bwana? Ni Mungu akitimiza neno lake, ni nini? Ni kote nchini kupitia kwa simu uh, ambapo mamia ya watu wamewekeleana the mikono wao kwa wao kote taifani, pwani kwa pwani, kutoka kaskazini hata kukusini, the mashariki the hata magharibi hapa the wameketi, the wameketi the watu kutoka nchi za ng'ambo, nchi nyingi Mexico, Canada, nasi tumewekeleana mikono. Mungu anatimiza neno lake. Inawezekanaje kwamba mtu anaweza kusimama hapa kwa Roho Mtakatifu na kumtambua mtu kama alivyomfanyia Simoni Petro? Simon Peter, jina lako ni Simoni, wewe ni mwana wa Yona. Nenda kamwite mumeo mje hapa. Sina mume. Akiika una watano yeye yeah, akasema, najua ya kwamba masiuaja kufanya haya, bali wewe ni nani? Akasema, mimi ndiye, nawe ni yule jana leo na hata milele. Nawe umeahidi kazi nizifanyazo mimi, nani mtazifanya pia, namna kubwa kuliko hizo mtazifanya, kwa kuwa mimi naenda kwa Baba. Natazama siku za mwisho nitawapelekea Elia nabii, naye atabadilisha mawazo ya watu ageuze mioyo ya watoto ielekee mafundisho ya mitume ya Biblia, na kutakuweko nuru yapate wakati wa jioni. Tuko hapa, Mungu mkuu wa mbinguni, wakati umewadia, mikono iko juu ya watu. Shetani, umeshindwa, wewe umuongo na kama mtumishi wa Mungu na kama watumishi tunakuamuru ya kwamba katika jina la Yesu Kristo ya kwamba utii neno la Mungu na utoke ndani ya watu, kwa maana iliandikwa, katika jina langu watatoa pepo na watu wote wawekwe huru. Tujalie Mungu mpendwa, wewe ndiye Mungu wa mbinguni uliyeshinda siku hiyo kwa mvuto juu ya mlima Kalivari magonjwa yote na maradhi na kazi zote za ibilisi, wewe ni Mungu, na watu wameponywa kwa mapigo yako, wao ni uhuru katika jina la Yesu Kristo, amina. Mungu, kila leso hiyo hapa, wakati roho wa Mungu yuko Wakati upako wa Yesu Kristo umo juu ya watu na ishara zile kuu alizoahidi tayari zinatimizwa, na dunia inatetemeka, matetemeko ya inchi yanatokea, zile ishara kuu alizosema na maandiko yanatimizwa, na nuru ya jioni inamulika na lalia hizi leso kwa mwili wangu, nikiwakilisha mwili huu wote wa waamini kutoka mashariki, magharibi, kaskazini na kusini, na kumwambia ibilisi katika jina la Yesu Kristo, mwamwache kila mgonjwa atakayeweke Lewa hizi, kwa ajili ya heshima na utukufu wa neno la Mungu katika jina la neno la Mungu Yesu Kristo wa Nazareti, amina. Sasa kwa utulivu, busara, kiasi na kwa uangalifu kama waamini, Je, sasa mnaamini na kukubali uponyaji wenu kutoka kwa Mungu Mwenyezi katika jina la Yesu Kristo? Kama ndivyo inueni mikono yenu nyote mlio huko nchini, inueni mikono yenu huko, kila mtu humu ndani, umbali niwezao kuona, wameinua mikono yao, ndani, nje, kuegemea dirishani, ndani kule kwenye vyumba vya watoto, kila mahali, watu wameinua mikono yao, wanakubali. Shetani ameshindwa, mapigo ya Yesu Kristo yaliwaponya na uwepo wa Yesu Kristo unashuhudia jambo kwamba yeye yu hai leo, awezae daima kutimiza kila ahadi yeye aliyoahidi. Amina na mwamini nanyi je? Sasa hebu tusimame kwa jina la Yesu Kristo, tunapokubali yale yaliyotendwa, ama yote yaliyosemwa tuna tunampenda kwa mioyo yetu yote, tunamthamini kwa yale yote yaliyo ndani yetu. Na sasa napoenda manyumbani mwenu mbalimbali usiku wa leo, Mungu awe nanyi. Mungu na awa, awape Roho Mtakatifu. Iwapo hamna Roho Mtakatifu, kila mwanamume mwanamke, mwana kijana ama msichana hapa ambaye hajabatizwa katika jina Yesu Kristo, mna nguo Bwana. Usiahirishe mpaka kesho mambo yanayoweza kufanywa leo. Kesho huenda ikawa imechelewa sana. Yatosha kwa siku maovu yake. Kuna wahudumu wamesimama, wanangojea, nguo zinangojea, hamna kutoa udhuru. Unangoja kama? Unafanya hilo nawe unaamini, aidhuru umebatizwa namna gani, kunyunyiziwa maji, kumwagiwa, vyovyote vile ni kosa. Nuru imekuja, njoo amini na kubatizwa. Kila mtu asiye na roho mtakatifu na ampokee roho mtakatifu, kila mmoja wenu katika uweza wote wa kiungu na upendo aliyokuaidia kukufanya kiumbe kipya katika, katika yeye. Mungu awabariki na sasa, hadi Jumapili ijayo asubuhi saa tatu na nusu, hebu natuimbe wimbo huu mdogo ambao tuliozoea kuimba miaka mingi iliyopita. Msisahau maombi ya kijamaa, Yesu anataka kukutana nanyi hapo, ataondolea mashaka yenu yote, msisahau maombi ya kijamaa. Hebu natuimbe pamoja sasa, msisahau maombi ya kijamaa, Yesu anataka kukutana nanyi hapo atawaondolea mashaka yenu yote, msisahau maombi ya kijama kasi. Tunapouimba tena, mua mkuwe msafiri aliye karibu nawe. Unaona, tunapouimba msisahau maombi ya kijamaa, lo, Yesu anataka kukutana nanyi hapo atawaondolea mashaka yenu yote lo, msisau maombi ya kijama. Je, ninyi sure, hamumpendi? Uh, mimi nampenda, nampenda kwa sababu alinipenda kwanza na kununua wokovu wangu. Huo ndio mvuto ule juu ya mlima Kalvari mvuto ule ule juu ya mlima sunset, mlima oh, Nebo, mlima Sinai, matukio ya juu ya mlima ile yote mbalimbali saba. Naam, hebu na tuimbe sasa, ninampenda ninampenda kwa kunipenda kwa nunulia wokovu wanguinika vari wote wampendao waseme amina. Naam, waza tu yale amekutendea. Waza ya kwamba ungalikuwa kule kwenye pombe usiku wa leo huenda ikawa labda ungekuwa kaburini. Jinsi ningalikuwa oh, sure. nje ya neema za Mungu. Je, alikufanyia nini jamani? Tungejizuiaje kumpenda haidhuru? Mtu yeyote asemayo yeye ni wa kwanza Hebu na tufunge macho yetu na kuinamisha vichwa vyetu tunapomwimbia sasa. Yeye upenda nyimbo, uimba nyimbo. Hebu na tukamwimbie sasa, nina mpenda, nina mpenda kwa kuni rukumito vyetu na mioyo yetu imeinamishwa katika uwepo wake, tukifurahia yale macho yetu yameona, yale masikio yetu yamesikia, yale yameandikwa katika neno la Mungu, yale ahadi yake imekuwa kwetu leo. Mungu awabariki. Tuna mgeni mm, usiku wa leo ndugu fulani ne, Ned Everson aliyekuwa mhudumu mpresbiteria. Baba yake ndugu zake ni wahudumu wapresbiteria, yeye nasikia alibatizwa tena leo katika jina la Yesu Kristo. Yeye ni mhudumu mzuri sana kwa kazi hiyo. Na sasa nitamwomba kwa maana naamini ya kwamba yeye ni mtumishi wa Mungu, kuomba baraka za Mungu juu ya kusanyiko, ili mnapoenda nyumbani. Ndugu Iverson, njoo mbele tunapoinamisha vichwa vyetu kwa maombi. Mungu akubariki ndugu yangu.